Clicks35
sw.news

Askofu Paglia Ni Mwongo: Uwepo Wa Kamati Wadhibitishwa Rasmi

Monsignor Alejandro Cifres wa Shirika la Mafundisho ya Imani amekiri kuwa kuna kamati ambayo kwa niaba ya Papa Francis "huchunguza" historia ya barua ya Upapa ya Paul VI, Humanae Vitae (1968) ambayo hupiga marufuku upangaji uzazi bandia.

Cifres alizungumza na shirika la habari la Maaskofu wa Australia kathpress.com (Februari 1).

Tayari mnamo tarehe 11 mwezi Mei Mvatikani Marco Tosatti alitoa habari za uwepo wa kamati ya siri ambayo ilikuwa ikijaribu kutafsiri Humanae Vitae. Mnamo mwezi Juni, mwanahistoria wa Italia Roberto de Mattei aliwaorodhesha wanachama wake."

Hata hivyo Askofu Mkuu mwenye utata Vincenzo Paglia, rais wa Chuo cha Upapa cha Maisha,alidanganya ulimwengu mnamo tarehe 16 mwezi Juni, "Naweza kudhibitisha kuwa hakuna kamati ya upapa iliyoundwa kuisoma tena ama kuitafsiri Humanae Vitae."

Mnamo tarehe 26 mwezi Juni Mvatikani mwingine, Andrea Gagliarducci, alisema kuwa kamati hiyo husingiziwa kuwa "kikundi cha kujifunza".

Picha: Vincenzo Paglia, © acsonline, CC BY-SA, #newsAyyozyvcmx