Cha Fournier thấy "Địa ngục" giữa ngọn lửa tại Nhà Thờ Đức Bà
![](https://seedus4268.gloriatv.net/storage1/7lr1dpjxfsb8ea39gclc9msrili8j69kp2yq566.webp?scale=on&secure=iP8lWIKhDjoCxX-0R8cKJA&expires=1721256841)
Fournier là giáo sĩ của đội cứu hỏa Paris. Ông đã cứu Bí tích Thánh và Vương miện gai của Chúa Kitô ở trong nhà thờ.
"Tôi đã có một tầm nhìn về địa ngục - giống như những thác lửa đổ xuống từ các khe hở trên mái nhà," ông nói với đài truyền hình Công giáo KTO (17 tháng 4, video dưới đây).
Fournier đã gặp khó khăn trong việc nhớ lại mật mã cho phép ông mở két an toàn nơi có Vương miện gai.
Fournier tiếp tục giải cứu Bí tích Thánh và dùng nó để ban phước cho thánh đường. Ông hoàn toàn đơn độc khi gọi Chúa Kitô cứu ngôi nhà của mình, giữa muôn vàn mảnh vỡ bùng cháy đang từ trần nhà rơi xuống.
#newsNkzfazfplk